0233.3565056 Đường Hùng Vương nối dài - Tp.Đông Hà doankhoicqtqt@gmail.com
Trao tặng công trình thanh niên “Ánh sáng đường quê” và tập huấn chuyển giao tiến bộ KHKT, đồng hành hỗ trợ Đoàn địa bàn dân cư trong việc xây dựng Nông thôn mới tại chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2024
Thứ hai - 03/06/2024 15:40
Hưởng ứng chiến dịch Thanh niên Tình nguyện hè cấp tỉnh năm 2024, Nhằm đồng hành, hỗ trợ Đoàn địa bàn dân cư tổ chức các hoạt động tình nguyện chung tay xây dựng nông thôn mới. Ngày 01/6/2024 Đoàn Khối ra quân chiến dịch Thanh niên Tình nguyện “Kỳ nghỉ hồng” năm 2024 trao tặng công trình thanh niên "Ánh sáng đường quê" và tập huấn chuyển giao tiến bộ khoa học kỹ thuật về chăn nuôi, trồng trọt tại Thôn Hồ, Xã Hướng Sơn, huyện Hướng Hoá.
Ngay sau lễ quân, Tuổi trẻ Khối cơ quan và doanh nghiệp tỉnh đã triển khai thi công và lắp đặt 1km công trình thanh niên “Ánh sáng đường quê” tại Thôn Hồ, Xã Hướng Sơn, huyện Hướng Hoá. Công trình thực hiện với hệ thống đèn năng lượng mặt trời trị giá 30 triệu đồng.
Cũng trong chương trình, cán bộ đoàn viên, thanh niên đã tổ chức tập huấn chuyển giao tiến bộ khoa học kỷ thuật về chăn nuôi, trồng trọt cho đoàn viên, người dân thuộc xã Hướng Sơn.
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực nhằm thể hiện tinh thần xung kích, sáng tạo của tuổi trẻ trong việc góp phần chung tay xây dựng nông thôn mới.