Tham dự chương trình, có Đ/c Đỗ Thị Lý - TUV, Bí thư Đảng uỷ Khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh, Đ/c Phạm Xuân Khánh - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh đoàn Quảng Trị, các đồng chí lãnh đạo Huyện uỷ Vĩnh Linh, Đ/c Lê Thị Hồng Nhung - Phó Bí thư Đoàn Khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh, cùng các đồng chí Đại diện BCH các cơ sở Đoàn trực thuộc, các đồng chí trong Đảng uỷ - HĐND - UBND - UBMTTQVN xã Vĩnh Chấp, bà con nhân dân thôn Lai Bình.
Công trình Bia di tích Nơi thành lập Chi bộ Đảng cộng sản Lai Cách được xây dựng cách đây hơn 20
năm, qua thời gian công trình đã xuống cấp nghiêm trọng và cần được xây dựng mới. Đoàn Khối cùng với các cơ sở Đoàn trực thuộc đã hỗ trợ, trao tặng địa phương 50.000.000 đồng để xây dựng công trình.
Đây là công trình có ý nghĩa quan trọng, không chỉ là cột mốc quan trọng trong lịch sử phát triển của xã nhà mà còn là sự tôn vinh những giá trị lịch sử, tinh thần cách mạng kiên cường và sự đóng góp to lớn của các thế hệ cha ông ta đi trước.
Một số hình ảnh tại lễ khởi công: