Tham dự chương trình có đồng chí Hồ Văn Chính - Phó Bí thư thường trực Đảng ủy khối cơ quan và doanh nghiệp tỉnh, đồng chí Nguyễn Quốc Toản- Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh, đồng chí Nguyễn Văn Long - Phó Bí thư Đảng uỷ, Phó Tổng Giám đốc Công ty CP Thiên Tân; đồng chí Lê Thị Hồng Nhung - Phó Bí thư Đoàn Khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh và hơn 150 đoàn viên, thanh niên công nhân đến từ các cơ sở Đoàn trực thuộc Đoàn Khối.
Toàn cảnh Chương trình
Tại chương trình, BTV Đoàn Khối đã tuyên dương 11 gương cá nhân tiêu biểu, xuất sắc để tôn vinh, trao giải thưởng “Người thợ trẻ giỏi” năm 2024 cấp Đoàn Khối. Cũng trong dịp này, BTV Tỉnh Đoàn đã tặng Bằng khen cho 11 thanh niên công nhân có thành tích xuất sắc trong lao động, sản xuất và thực hiện phong trào thi đua “4 nhất” năm 2024.
Đ/c Nguyễn Quốc Toản- Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh tặng Bằng khen cho 11 thanh niên công nhân
có thành tích xuất sắc trong lao động, sản xuất và thực hiện phong trào thi đua “4 nhất” năm 2024.
Đ/c Hồ Văn Chính - Phó Bí thư thường trực Đảng ủy khối và Đ/c Lê Thị Hồng Nhung - Phó Bí thư Đoàn Khối trao tặng giải thưởng “Người thợ trẻ giỏi” năm 2024
Nhằm đồng hành, chia sẻ, động viên các đoàn viên, thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn, Ban Thường vụ Đoàn Khối đã trao tặng 20 suất quà (mỗi suất trị giá 500.000 đồng) đến các đồng chí đoàn viên thanh niên công nhân và người lao động.
Tặng quà cho các đoàn viên, thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn
Trong khuôn khổ chương trình, Đoàn khối đã chỉ đạo Đoàn cơ sở Bệnh viên Đa khoa tỉnh tổ chức các hoạt động khám, chữa bệnh và cấp thuốc miễn phí cho đoàn viên, thanh niên công nhân, người lao động.
Các hoạt động khám, chữa bệnh và cấp thuốc miễn phí cho đoàn viên, thanh niên công nhân, người lao động
Các hoạt động hướng ứng Tháng công nhân năm 2024 được triển khai và thu hút đông đảo đoàn viên thanh niên, công nhân và người lao động tham gia. Thông qua các hoạt động, nhằm nắm bắt nhu cầu, nguyện vọng chính đáng của thanh niên công nhân, giúp cho đoàn viên thanh niên, công nhân có thêm nguồn động lực, phát huy vai trò xung kích, sáng tạo trong lao động sản xuất kinh doanh, để từ đó yên tâm hơn trong công việc, gắn bó hơn với doanh nghiệp; góp phần thực hiện tốt công tác chăm lo, bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp, chính đáng của đoàn viên thanh niên, công nhân.
Nguồn tin: Đoàn Khối CQ và DN tỉnh:
Ý kiến bạn đọc
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn