0233.3565056 Đường Hùng Vương nối dài - Tp.Đông Hà doankhoicqtqt@gmail.com
Đoàn Khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh tổ chức Hội nghị tuyên truyền phòng chống ma túy cho thanh thiếu nhi năm 2024
Thứ hai - 10/06/2024 08:16
Nhằm nâng cao nhận thức trong thanh thiếu nhi về tác hại của ma túy, qua đó góp phần làm giảm nguy cơ phát sinh, đẩy lùi tội phạm và tình trạng nghiện ma túy trong đoàn viên, thanh thiếu nhi, học sinh. Sáng ngày 07/6/2024, Ban Thường vụ Đoàn Khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh, Huyện đoàn Cam Lộ phối hợp tổ chức Hội nghị tuyên truyền phòng chống ma túy cho thanh thiếu nhi tại hội trường UBND xã Cam Chính, huyện Cam Lộ.
Hội nghị đã cung cấp thông tin tuyên truyền về tác hại của ma túy và các chất kích thích khác đối với sức khỏe của con người; thông tin về các loại ma tuý thông dụng, các loại ma tuý mới hiện nay, các quy định mới của Luật phòng chống ma tuý giúp thanh thiếu nhi hiểu rõ hơn về những thủ đoạn dụ dỗ, lôi kéo của các đối tượng tội phạm ma túy.
Đây là hoạt động ý nghĩa nhằm cung cấp kiến thức, kỹ năng cho thanh thiếu nhi bảo vệ bản thân và gia đình trước hiểm họa ma túy đồng thời nâng cao nhận thức, tự giác chấp hành tốt quy định của pháp luật, không sử dụng, tàng trữ, mua bán, vận chuyển trái phép chất ma túy; mỗi em thanh thiếu nhi sẽ là một tuyên truyền viên tuyên truyền đến gia đình và xã hội về tác hại của ma túy, góp phần đẩy lùi mối hiểm họa làm phát sinh tội phạm, tệ nạn xã hội và lây nhiễm HIV/AIDS, đe dọa tính mạng con người; gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến phát triển kinh tế - xã hội và an ninh trật tự của đất nước.