Hoạt động diễn ra sôi nổi với các nội dung: Hỗ trợ người dân định danh điện tử, triển khai đề án 06 do các bạn ĐVTN Đoàn cơ sở VNPT Quảng Trị triển khai với các hoạt động:
Tổ chức tập huấn nghiệp vụ cài đặt, kích hoạt, sử dụng tài khoản định danh điện tử, đăng ký thông tin thuê bao di động chính chủ, triển khai thanh toán không dùng tiền mặt dịch vụ Viễn thông - CNTT cho đoàn viên các chi đoàn tham gia hỗ trợ người dân và học sinh;
Ra quân các đội hình đoàn viên, thanh niên, tuyên truyền, hỗ trợ người dân và học sinh đặt định danh mức 1, mức 2 trên ứng dụng VNeID.
Thông qua Ngày ra quân đã phát huy vai trò xung kích, tình nguyện của đoàn viên, thanh niên trong hoạt động chuyển đổi số bám sát đề án 06 của Chính phủ.