Trong thời gian 1 ngày, đoàn thiện nguyện tổ chức khám bệnh, tư vấn sức khoẻ, phát thuốc miễn phí cho gần 600 người dân trên địa bàn xã Tà Long, huyện Đakrông và xã Hướng Sơn, huyện Hướng Hóa. Bên cạnh đó, 300 hộ nghèo, cận nghèo, hộ gặp hoàn cảnh khó khăn được nhận quà gồm các loại đồ dùng sinh hoạt gia đình… Tổng trị giá kinh phí hoạt động khoảng 120 triệu đồng.
Đây là chương trình ý nghĩa, thiết thực thể hiện tinh thần xung kích của tuổi trẻ vì cuộc sống cộng đồng, vì an sinh xã hội.