Tham dự chương trình có đồng chí Lê Quốc Hải - Phó Hiệu trưởng trường CĐSP Quảng Trị; Đ/c Mai Thị Thêm - UVBTV Đoàn khối CQ & DN tỉnh Quảng Trị và các đồng chí trong BCH Đoàn trường và các tập thể, cá nhân được trao thưởng.
Đợt này, Đoàn Khối đã trao quyết định và công nhận danh hiệu “Học sinh 3 tốt” cho 01 cá nhân, "Sinh viên 5 tốt" cho 04 cá nhân và "Tập thể Sinh viên 5 tốt" cho 03 tập thể. Đoàn trường cũng đã công nhận danh hiệu "Sinh viên 5 tốt" cho 23 cá nhân có thành tích xuất sắc dựa vào kết quả học tập và rèn luyện của năm học 2022-2023.
Sau tuyên dương, BTV Đoàn khối và Ban Giám hiệu nhà trường đã có những ý kiến chỉ đạo, định hướng cho Đoàn trường trong công tác phát triển các phong trào sinh viên trong năm học mới 2023-2024 để phong trào "Học sinh 3 tốt" "Sinh viên 5 tốt" thật sự lan tỏa trong sinh viên; mong muốn các sinh viên tiếp tục phát huy những thành tích đã đạt được góp phần phát triển các phong trào sinh viên trong thời gian tới.