Dịp này, các đơn vị trao 400 gốc chuối giống bản địa cho đoàn viên thanh niên xã A Vao, với tổng trị giá 10 triệu đồng; trao 20 phần quà và 200 ống thuốc sủi Berocca cho học sinh gặp hoàn cảnh khó khăn, tổng trị giá 15 triệu đồng; tổ chức khám, tư vấn các bệnh lý về mắt và cấp phát thuốc miễn phí cho khoảng 300 học sinh, giáo viên Trường Phổ thông Dân tộc bán trú TH&THCS A Vao.
Hưởng ứng Cuộc vận động “Tự hào một dải non sông” do Trung ương ĐoànTNCS Hồ Chí Minh phát động, Chi đoàn Báo Quảng Trị tặng 20 tờ bản đồ Việt Nam cho Trường Phổ thông Dân tộc bán trú TH&THCS A Vao nhằm giúp giáo viên, học sinh thuận lợi hơn trong giảng dạy, học tập môn địa lý.
Hiệu trưởng Trường Phổ thông Dân tộc bán trú TH&THCS A Vao Nguyễn Thanh Bình chia sẻ: “Nhà trường có 7 điểm trường, 736 học sinh, chủ yếu là người đồng bào Pa Kô có hoàn cảnh khó khăn; cơ sở vật chất, trang thiết bị dạy học còn đang thiếu thốn. Những việc làm thiết thực và ý nghĩa hôm nay sẽ giúp giáo viên, học sinh có thêm điều kiện thuận lợi trong giảng dạy, học tập”
Một số hình ảnh hoạt động