0233.3565056 Đường Hùng Vương nối dài - Tp.Đông Hà doankhoicqtqt@gmail.com
Chi đoàn Báo Quảng Trị khánh thành, bàn giao công trình giếng khoan cho người dân thôn Cu Tài 1, xã A Bung, huyện Đakrông.
Thứ ba - 11/07/2023 15:13
Sáng nay 11/7, Công đoàn – Chi đoàn Báo Quảng Trị phối hợp với Đồn Biên phòng Cửa khẩu Quốc tế La Lay tổ chức chương trình “Nước sạch về bản”, khánh thành, bàn giao công trình giếng khoan cho người dân thôn Cu Tài 1, xã A Bung, huyện Đakrông. Công trình có tổng trị giá 40 triệu đồng, do Công đoàn – Chi đoàn Báo Quảng Trị cùng những người bạn vận động nhà hảo tâm tại TP. Nha Trang.
Bên cạnh đó, từ sự hỗ trợ của anh Võ Văn Thiết, Giám đốc Điều hành, nhà sáng lập Dream Fitness and Yoga, ban tổ chức cũng đã trao tặng các phần quà gồm: vật dụng chứa nước, gạo cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
Dịp này, nhằm động viên, tiếp sức cho các em học sinh trên địa bàn trong năm học sắp tới, từ sự hỗ trợ của các nhà hảo tâm tại TP. Hồ Chí Minh, ban tổ chức cũng đã trao tặng 6.000 cuốn vở cho học sinh trên địa bàn các xã, A Bung, A Ngo, Tà Long, huyện Đakrông. Trong đó, trao 4.600 cuốn vở cho học sinh Trường TH&THCS A Bung. Tổng giá trị của toàn bộ chương trình gần 70 triệu đồng.