Tại địa phương, các đơn vị đã trao 200 gốc chuối bản địa cho 2 đoàn viên là: Hồ Văn E (sinh năm 1997) và Hồ Văn Te (sinh năm 2000), cùng sống tại thôn Pa Ling, xã A Vao. Dịp này, Công đoàn – Chi đoàn Báo Quảng Trị cũng đã xây dựng thêm điểm đọc Báo Quảng Trị tại Đồn Biên phòng A Vao, huyện Đakrông và trao tặng 20 suất quà cho các em là con nuôi của đồn. Tính đến nay, hai đoàn thể đã xây dựng được 3 điểm đọc Báo Quảng Trị tại phòng đọc “Khát vọng hòa bình” số 26 Trần Hưng Đạo, TP. Đông Hà và 2 huyện miền núi Hướng Hóa, Đakrông.