Trong chương trình các em học sinh đã được truyền đạt những nội dung liên quan đến Luật trợ giúp pháp lý; tác hại của ma tuý đối với sức khỏe con người; cách thức đối phó lôi kéo khi bị dụ dỗ, lôi kéo sử dụng ma tuý và một số quy định của pháp luật liên quan đến trẻ em và vị thành niên…Bằng phương pháp tích cực trao đổi, chia sẻ, giao lưu hỏi đáp trực tiếp thông qua trò chơi ô chữ với những phần quà hấp dẫn.
Dịp này Chi đoàn Sở Tư pháp cũng đã tổ chức trao 05 suất quà, mỗi suất quà trị giá 200.000 đồng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, có thành tích cao vươn lên trong học tập nhằm giúp đỡ, tiếp thêm động lực cho các em trong suốt quá trình học tập tại Trường.
Nguồn tin: Chi đoàn Sở Tư pháp
Ý kiến bạn đọc
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn