Tham dự giải có 31 đội bóng nam, nữ với hơn 450 cầu thủ nam, nữ là cán bộ, đoàn viên, thanh niên đang công tác, học tập, sinh hoạt trong hệ thống tổ chức Đoàn trực thuộc Đoàn Khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh, với 44 trận đấu đã diễn ra hết sức sôi nổi, với những pha ghi bàn kịch tính đẹp mắt, giải đấu đã cống hiến cho khán giả những trận bóng hay và nhiều bàn thắng đẹp. Kết thúc giải, Ban Tổ chức trao Cúp vô địch, Huy chương Vàng cho đội bóng đá nam Sở Tài nguyên và Môi trường; Cờ, Huy chương Bạc cho đội bóng đá nam Á quân Công ty Điện lực Quảng Trị; Cờ, Huy chương đồng cho 2 đội bóng đá nam đồng hạng Ba: Cục Thuế và Bệnh viên Đa khoa tỉnh; trao giải Vua phá lưới cho cầu thủ Lê Anh Tuấn (Đoàn cơ sở Cục Thuế) với 8 bàn thắng ghi được; giải thủ môn xuất sắc nhất cho thủ môn Hoàng Phước Lộc (Công ty Điện lực Quảng Trị) ở nội dung bóng đá nam. Ở nội dung bóng đá nữ, trao Cúp vô địch, Huy chương Vàng cho đội bóng đá nữ Đoàn Trường Cao đẳng Y tế; Cờ, Huy chương Bạc cho đội bóng đá nữ Á quân Viễn thông Quảng Trị; Cờ, Huy chương Đồng cho 2 đội bóng đá nữ đồng hạng Ba: Ngân hàng BIDV Quảng Trị và Sở Tài nguyên và Môi trường; trao giải Vua phá lưới cho cầu thủ Souksongkan (Đoàn Trường Cao đẳng Y tế) với 8 bàn thắng ở nội dung bóng đá nữ; giải thủ môn xuất sắc cho cầu thủ Nguyễn Thị Hoàng Vy (Sở Tài nguyên và Môi trường); giải Hoa khôi bóng đá nữ cho cầu thủ Nguyễn Thị Thúy Hằng (Ngân hàng BIDV Quảng Trị).
Một số hình ảnh tại giải bóng
![103065815 379210046384215 5882969653241971837 n](/uploads/news/2020_06/103065815_379210046384215_5882969653241971837_n.jpg)
BTC trao cúp, cờ, huy chương vàng cho đội bóng đá nữ Đoàn Trường Cao đẳng Y tế
![103373141 2945382108893380 4192770983395803293 n](/uploads/news/2020_06/103373141_2945382108893380_4192770983395803293_n.jpg)
BTC trao cúp, cờ, huy chương đồng cho đội bóng đá nữ Sở Tài nguyên và Môi trường
![103297568 2609130436082007 8074378536932864022 n](/uploads/news/2020_06/103297568_2609130436082007_8074378536932864022_n.jpg)
BTC trao cờ và phần thưởng cho 2 VĐV đạt giải Cầu thủ xuất sắc nhất
![103047141 299146241240906 9169416120087007810 n](/uploads/news/2020_06/103047141_299146241240906_9169416120087007810_n.jpg)
BTC trao cờ và phần thưởng cho 2 VĐV đạt giải Vua phá lưới
Giải bóng đá nam, nữ thanh niên Khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh năm 2020 đã khép lại, giải đấu đã để lại những ấn tượng khó quên với những nỗi buồn của các Đội bóng phải dừng sớm ở vòng loại cũng như niềm vui của các đội được vào sâu và đạt các giải cao. Và bắt đầu từ mùa giải năm nay, đây sẽ là giải đấu thường niên được tổ chức mỗi năm 1 lần hứa hẹn thu hút đông đảo cán bộ đoàn viên thanh niên tham gia và cổ vũ.